Ìtọ́sọ́nà Àtọ̀runwáÀpẹrẹ

Divine Direction

Ọjọ́ 4 nínú 7

Lo

Ǹjẹ́ o nímọ̀lára nǹkan tó tuntun tó ń ṣẹlẹ̀ ní ayé rè? Ǹjẹ́ o fé ohun tó yáto ? Kódà tí o kò bá nímọ̀lára èbáyìí, nígbà gbogbo lo jé ìròiyè inú láti fi sokàn àyà rè ní imúra sílẹ̀ fún irú ìyípadà nítorí ó dáni lójú.

bèrè, dáwó dúró, àti dúró. nígbà mìíràn ìpinnu tó dára jù lo tí ó lè se ní wiwá ìtósónà Olórun ní láti lo.

A sábà máa ń pé wa láti dúró gbọn-ingbọn-in ground nígbà tí pákáǹleke bá dé, sùgbón òpò ìgbà laní láti fàra eni wewu. Se ó nímọ̀lára restless níbí tó wa? Olórun lè tí gbin ìfé okàn àtòrunwá láti sìn Ín ní m ọ̀nà kan tó yàni ẹ́nu. Bóyá ó tí sọ è sábẹ́ ìmísí pèlú oríṣi àwùjọ ènìyàn ní pàtó, èrò okàn, a ìsoro, tàbí ibi kan. Bóyá Ó ñ pé ó láti lo. Tè lé ìròiyè inú yen àtipe rí i ibi tó ñ mú o lo. Wé mó irinkerindo náà. Ònà tó dáa jù láti gbé ìgbése ìgbàgbó ní láti ní ìbi bèrè way to eré sísá tó dára

Ìtàn ńlá kan mbe nínú Májẹ̀mú Láéláé nípa Ábúrámù àti Sáráì (wọ́n wá yí orúkọ rẹ̀ padà sí Ábúráhámù àti Sárà) tó sàpèjúwe “lọ” lónà pípé. Ní Jẹ́nẹ́sísì 12, Olórun bá Ábúrámù soro. Nígbà náà, Ábúrámù ñ gbé ní àgbègbè tí a pé ní Háránì àmó ó wa láti tí a pé ní ìlú Úrì tí àwon Kálídíà. Padà sí ìlú ìbílẹ̀ Ábúráhám tí ìlú Úrì, àwon ènìyàn náà ñ sìn olórun èké tí òsùpá tí a pé ní Nannar.

Pàtàkì náà ní pé Olórun òtító kan soso náà yàn láti fara Rè hàn sí Ábúrámù. Olórun pa Ábúrámù láse tó rọrùn, ó sì ṣe tààràtà: rìn kúrò ní sàkáání gbogbo ohun tí o mò rí. Fi sílè orílẹ̀-èdè rè, àwon ènìyà rè àti ìdílé bàbá rè àti g sí ilè tí Má fihàn è.” Jẹ́nẹ́sísì 12:1 NIV 1984, tẹnu mọ́ ọn témi

Fi sílè àti Lo.

Láti ìgbésẹ̀ mìíràn sípa kádàrá rè, o lè ní láti kúrò láti òdòq ààbò rè.

láti lo síbi mìíràn, ó ní láti kúrò níbi tó wa. Ó ní láti fi ohun tó mò sílè, ohun tó ìtùnú, ohin tó ìsọtẹ́lẹ̀, àti ohun tó rorùn. Láti gbé ìgbése síhà your destiny kádàrá rè, ó lè ní láti kó o fibi ààbò rè sílẹ̀.

Ta lo mò ibi tí Olórun má mú ìtàn rè de tí ó bá tí gbá Á láyè ? Lójó kan, ọdún sígbà tá a wà , wá bojú wẹ̀yìn wo ìgbésí ayé rè àtipe rí gbogbo kúlẹ̀kúlẹ̀ ọ̀rọ̀. Kini ohun tó má jé? “mo nímọ̀lára bíi pé Olórun ñ pé mi, sùgbón èrù bà mi, mi ò ṣe nǹkan kan.” Tàbí ó ní irinkerindo tó kún fún ìgbàgbọ́ láti so? Ìyàtò tó wà níbe ní bóyá tàbí kò o lo nígbà tí Olórun so pe, “Lo.”

Béèrè: Kí ni Olórun ñ pé mi láti fi sílè? Níbo ní Ó ñ pé mi láti lo?

Ọjọ́ 3Ọjọ́ 5

Nípa Ìpèsè yìí

Divine Direction

Lójojúmọ́, a ma ńṣe àwọn àṣàyàn tó ń tọ́ ipa nínú ìtàn ìgbésí ayé wa. Báwo ni ìtàn ìgbésí ayé rẹ yóò ti rí tí o bá ṣe àwọn àṣàyàn tó dára? Nínú Ètò Bíbélì Ìtọ́sọ́nà Àtọ̀runwá, gbajú-gbajà ònkọ̀wé New York Times àti Olùṣọ́àgùntàn àgbà ní ìjọ Life.Church, Craig Groeschel, máa gbà ọ́ níyànjú pẹ̀lú àwọn ìlànà méje tí a fà jáde látinú ìwé Ìtọ́sọ́nà Àtọ̀runwá fún ìrànlọ́wọ́ láti ṣe àwárí ọgbọ́n Ọlọ́run fún àwọn ìpinnu tí à ńṣe lójojúmọ́. Ṣe àwárí àwọn ìtọ́ni ti ẹ̀mí tí o nílò láti gbé ìgbésí ayé tó bọ̀wọ̀ fún Ọlọ́run.

More

A fé láti dúpé lówó Àlùfáà Craig Groeschel àti Life Church fún ìpèsè ètò yìí. Fun àlàyé síwájú sí, jọ̀wọ́ lọ sí: http://craiggroeschel.com/