Mọ: Ojọ́ Mẹ́wàá láti Mọ Ẹni Tí O Jẹ́Àpẹrẹ
Ṣé ó ti ṣe ẹ́ rí bíi pé o ò mọ nǹkan kan ṣe? Bóyá o lè ṣe ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan, o sì ní ìfẹ́ ọkàn, ṣùgbọ́n o kò jẹ́ ògbógi nínú èyíkéyìí nínú wọn? Èmi náà ń ṣe bẹ́ẹ̀! Ó lè rọrùn láti máa ṣiyèméjì nípa ohun tí a pè ọ́ sí nígbà tí ohùn kan nínú orí rẹ bá sọ pé o kò kúnjú ìwọ̀n, tàbí pé odídára kò ní ohun èlò, tàbí pé o kò tóótun, tí ohùn yẹn sì dà bí èyí tó dún ju ti Ọlọ́run lọ.
Mósè ló kọ ìwé márùn-ún àkọ́kọ́ nínú Bíbélì, ó sì ń sọ fún Ọlọ́run pé òun kì í sọ̀rọ̀ lọ́nà tó já gaara. Ohun tó ń sọ ni pé Ọlọ́run kò mọ ohun tó dára jù lọ, pé ó ṣe àṣìṣe nígbà tó pe Mósè. Àmọ́ bí Mósè ò bá lè sọ̀rọ̀ dáadáa, tó sì máa ń ṣòro fún un láti sọ̀rọ̀, kí nìdí tí Ọlọ́run fi lò ó láti darí àwọn èèyàn tó yàn fún àkókò gígùn tó bẹ́ẹ̀? Ó jọ pé Mósè ò fọkàn tán ara rẹ̀ mọ́, àmọ́ ohun tó nílò ni pé kó fọkàn tán Ọlọ́run.
O kò ní lè mọ ohun tí Ọlọ́run ń rò tàbí ètò rẹ̀ bí ó ti ń darí rẹ àti bí ó ti ń pè ọ́ sí àwọn nǹkan tuntun, ṣùgbọ́n ohun tí o lè fi ara rẹ balẹ̀ ni pé Ọlọ́run MỌ̀ wá. Ó mọ bó ṣe máa fún ẹ ní ohun tó o nílò, bó ṣe máa nífẹ̀ẹ́ rẹ àti bó ṣe máa fún ẹ níṣìírí. Kò sẹ́ni tó mọ̀ ọ́n ju Jèhófà lọ. Bí Ọlọ́run ṣe bá Mósè sọ̀rọ̀, ìwọ náà lè fọkàn tán àwọn ètò tí Ọlọ́run pè ọ sí nítorí ó ṣèlérí láti bá ọ lọ. Ọlọ́run ti tó láti bo gbogbo àléébù rẹ, yálà tòótọ́ tàbí èyí tí o rò pé o ní.
Fi ìdánilójú sinmi pé Ọlọ́run yóò darí rẹ yóò sì mú ọ gbára dì fún àwọn ohun tí Ó pè ọ sí.
Ìwé mímọ́
Nípa Ìpèsè yìí
Ó lè rọrùn láti ṣìnà nínú ohun táwọn èèyàn mọ̀ ẹ́ sí, kó o sì pàdánù ẹni táwọn èèyàn mọ̀ ẹ́ sí. Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run sọ ohun tó pọ̀ nípa irú ẹni tó o jẹ́ àti irú ẹni tí Ọlọ́run dá ẹ láti jẹ́. Ìfọkànsìn ọlọ́jọ́ mẹ́wàá yìí yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rìnrìn àjò lọ síbi tí wàá ti mọ irú ẹni tó o jẹ́ gan-an.
More