Wá Àyè Fún Ohun tó Ṣe Kókó: Ìhùwàsí Ẹ̀mí Márùn-ún Fún Àkókò Lẹ́ńtìÀpẹrẹ
![Make Space for What Matters: 5 Spiritual Habits for Lent](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fimageproxy.youversionapi.com%2Fhttps%3A%2F%2Fs3.amazonaws.com%2Fyvplans%2F24043%2F1280x720.jpg&w=3840&q=75)
Ìwà Bárakú tí Ẹ̀mí: Ààwẹ̀
Tí o bá ronú nípa "ààwẹ̀," kí ló máa ń wá sí ọ l'ọ́kàn?
Bóyá ìwòye tìrẹ ni àwọn kan tí wọ́n ń mọ̀ọ́mọ̀ fi ebi pa ara wọn. Bóyá o máa fojú inú wo olùfọkànsìn tí o je pé búrẹ́dì gbígbẹ lásán ni oúnjẹ rẹ̀. Tàbí o jẹ́ enìkan tí o yàn láti má ronú nípa ààwẹ̀ rárá... láí.
Jésù lo ogójì ọjọ́ nínú aginjù tí o ń gba ààwẹ̀. Tí a bá ṣe àgbéyẹ̀wò ìjíròrò Jésù pẹlú àwọn ọmọ ẹ̀hìn rẹ̀, ààwẹ̀ jẹ́ ohun tí Ó l'érò pé àwọn náà yóò máa ṣe pẹ̀lú.
Àmọ́ kí a mọ̀ọ́mọ̀ fi ààyè sílẹ̀ nínú ayé wa láti gbọ́ Ọlọ́run nípa mímú àwọn ohun tí ó gbadùn mọ́ wa kúrò kò rọrùn rárá - pàápàá jùlọ nínú ayé wa yìí tí o gbé ìrọra lékè.
Ìdí mẹ́ta tí ààwẹ̀ fi ṣe pàtàkì:
Ààwẹ̀ a máa fún ohun tí kò jẹ́ kí a ní ìrírí Ọlọ́run lọ́rùn pa. A máa fí tipátipá mú wa ṣàkíyèsí àwọn agbọn ayé wa tí à ń bò m'ọ́lẹ̀ sínú oúnjẹ àjẹjù láàrin òru àti tít'ẹ̀bàti ìkànnì ìbánidọ́ọ̀rẹ́ lọrùn. Nípa bẹ́ẹ̀, ó ńkọ́ wa láti gbára lé Jésù láti bá àìní wa pàdé.
Ààwẹ̀ ńpè wá láti jọ̀wọ́ ohun tí a fẹràn lọ́wọ́ lọ kí a sì fi ààyè sílẹ fún ohun míràn to a fẹràn jù. Bíótilẹ̀jẹ́pé fífi ohun tí a fẹràn, bíi oúnjẹ, lè sòro kí ó sì má rọrùn, ó jẹ́ àǹfàání láti ní ìrírí ayọ̀ ńlá, nítorípé ayọ̀ tòótọ́ máa ń jẹyọ nígbàtí okun wa bá wá láti ọ̀dọ̀ Jésù.
L'ọ̀pọ̀ ìgbà ààwẹ̀ a máa wá síwájú àlùyọ. Mósè gbààwẹ̀ fún ogójì ọjọ́ kí o tó gba òfin mẹwàá, Dáníẹ̀lì gbààwẹ̀ fún ọ̀sẹ̀ mẹ̀ta lẹ́hìn náà o gba ìran, Jésù gbààwẹ̀ fún ogójì ọjọ́ lẹ́hin náà Ó borí ìdánwò èṣù. Nínú ọ̀kọ̀ọ̀kan àwọn àpẹẹrẹ wọ̀nyí, Ọlọ́run fi ìdí òkodoro múlẹ̀, O fún wọn ní okun, àti àlùyọ lẹ́hìn ìfarajìn tòótọ.
Gbé Ìgbésẹ̀: Gbìyànjú láti parí ààwẹ̀ oníwákàtí mẹ́rìnlélógún. Bí o kò bá kí ńgbààwẹ̀ tẹ́lẹ̀, , keep this exercise simple—àfojúsùn níbí n'ipé kí a parí. Tí ó bá bẹ̀rẹ̀ síí ṣ'àárẹ̀ láàrin ààwẹ̀ rẹ, sọ àárẹ̀ ọkàn yìí di àǹfàání láti bá Ọlọ́run sọ̀rọ̀ kí o sì tẹ́'tí sílẹ̀ sí I. Ní kété tí ó bá ti parí ààwẹ̀ rẹ, kọ ohunkohun tó bá wá sí ọ lọ́kàn lásìkò yìí sílẹ̀.
Ìwé mímọ́
Nípa Ìpèsè yìí
![Make Space for What Matters: 5 Spiritual Habits for Lent](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fimageproxy.youversionapi.com%2Fhttps%3A%2F%2Fs3.amazonaws.com%2Fyvplans%2F24043%2F1280x720.jpg&w=3840&q=75)
Lẹ́ńtì: àkókò ìyẹaraẹniwò àti ìrònúpìwàdà fún ogójì ọjọ́ gbáko. Èròngbà tó dára ni, àmọ́ báwo ní àkókò Lẹ́ńtì ṣe ma ń rí lára? Ní ọjọ́ méje tó ḿbọ̀, ṣe àwárí àwọn ìhùwàsí márùn-ún ti ẹ̀mí tí o lè bẹ̀rẹ̀ ní àkókò àwẹ̀ yí láti ràn ẹ́ lọ́wọ́ fún ìpèsè sílẹ̀ ọkàn rẹ fún ọjọ́ Àìkú ti Àjíǹde—àti lẹ́yìn rẹ̀.
More