Ohun Méje Ti Bíbélì So Nípa ÀníyànÀpẹrẹ

7 Things The Bible Says About Anxiety

Ọjọ́ 1 nínú 7

Bóyá o jé nítorí ìṣòro ìnáwó, ìdààmú ìbáṣepò tàbí ẹrù iṣẹ́ ńláǹlà àníyàn lè yọ́ ònà rè wọlé sínú ayé wá ní ọ̀pọ̀ ìrísí. Ó kan lè jé gbogbogbòò nímọ̀lára ti ìrora jákèjádò ní ọjọ́,ní alẹ́ ara àìbalẹ̀ pèlú àìsi oorun, tàbí àpapọ̀ ikọlu àníyàn.

Ti o ba jé Kristẹni tón kojú pèlú àníyàn, ọ̀kan lara àwon ohun tí ó lè nímọ̀lára ní ẹ́bi. “Ṣó yẹ kí n mà nímọ̀lára ní ònà yìí bí mo bá jé Kristẹni nítòótọ́?” o jé èrò to lè wọnú okàn rè lọ́pọ̀ ìgbà. Nínú Ìwé Mímó toni, Olùkọ̀wé Orin Dáfídì 55:22 so fún wá láti fún Olúwa ni àwon ẹrù ìnira wa, àtipe Óun yóò tọ́jú wa.

Ṣàkíyèsí ese Ìwé Mímó yen kò so fún wá pe ki a kan ṣàwárí ayé. Kò so pé a kò ní ìrírí àníyàn láé. Kàkà bẹ́ẹ̀, ó sowipé nígbà tí a ba se ní ẹrù ìnira ka fiwón fún Olúwa.

Ìròyìn ayo níhìn-ín: o ti wa lori òná náà láti sebe! Nípase kíkà ètò Bíbélì yìí, ó n fin hàn pé ò mọrírì pé ó kò lè nà àníyàn rè fún ara rè, àmó dípò o ní-lò ìrànlọ́wọ́ Bàbá rè ti ọ̀run. Ibi yòówù ipò rè, o jé ibi ńlá láti wa—sáré síhà Olórun.

Níhìn-ín ni ìpèníjà mi fún o lòní: gbé ìgbésẹ̀ kan si síhà fifún Olúwa ni àwon ẹrù ìnira rè. Níhìn-ín ní àwon èrò:

  • lo ìséjú 5 lòní nínú àdúrà àtipe so fún Olórun ohun tón sàníyàn nípa.
  • Ìwé kan nípa bí o se nímọ̀lára àti bí o n se nípa lórí rè.
  • Kóra jọ pèlú òré Kristeni to fọkàn tán àtipe so fún wón nípa àníyàn rè.

Jordan Wiseman
YouVersion Media Strategist

Ìwé mímọ́

Ọjọ́ 2

Nípa Ìpèsè yìí

7 Things The Bible Says About Anxiety

Gbogbo ojó lo ṣeé ṣe fún láti gbé oríṣiríṣi ìpèníjà titun sínú ayé wá. Àmó o dọ́gba pẹ̀lú bí pé ojó titun kòòkan màa bùn wá pèlú àwon àǹfààní to yá gágá. Ní ojó-méje onífọkànsìn èyí, ọmọ-ẹgbẹ́ agbo òṣìṣẹ́ ni YouVersion ràn è lówó láti sílò òtítọ́ láti ínú òrò Olórun si ohun yòó wù ti ọ́ ń dojúko lòní. ífọkànsìn ojó kòòkan kún un ni Esẹ Bíbélì alàwòrán láti ràn è lówó láti ba o pín ohun ti Olórun n sọ̀rọ̀ sí o.

More

A se kikò àti ipèsè ètò yìí láti ọwọ àjọṣepọ̀ ní YouVersion. Sabẹ̀wò youversion.com fun àlàyé síwájú sí.