Jí Jókòó Níbi Ìdákẹ́ Rọ́rọ́: Ọjọ́ 7 Lórí Dí Dúró Sínú Ìlérí Ọlọ́runÀpẹrẹ
DAY 1
IJÓKÒÓ NÍ ÌDÚRÓ: ÀWỌN IBI TÍ KÒ SÍ ÌRÓ
Bá a ṣe ń bẹ̀rẹ̀, a máa sọ̀rọ̀ nípa ẹnì kan tó rí ìlérí Ọlọ́run gbà tipẹ́tipẹ́ kí wọ́n tó gbádùn rẹ̀. Àkọsílẹ̀ nípa Sárà àti Ábúráhámù máa ń fún mi lókun kí n lè máa bá iṣẹ́ náà lọ bó tilẹ̀ dà bíi pé àwọn ìlérí Ọlọ́run kò tíì ṣẹ.
Lọ́pọ̀ ìgbà, Ọlọ́run máa ń jẹ́ ká mọ ọ̀nà tó máa gbà ṣe é kó tó ṣe é fún wa. Ọlọ́run sọ fún Sárà pé òun máa bímọ nígbà tóun ti darúgbó, àmọ́ kò sọ ọjọ́ orí rẹ̀ fún un. Bákan náà, Ọlọ́run kò sọ fún Sárà pé kó ran òun lọ́wọ́ láti mú ìlérí rẹ̀ ṣẹ. Bí àkókò ti ń gorí ọjọ́, Sárà àti Ábúráhámù kò rí ohunkóhun látọ̀dọ̀ Ọlọ́run nípa ìlérí tó ṣe fún wọn. Wọ́n bẹ̀rẹ̀ sí í ronú pé Ọlọ́run nílò ìrànlọ́wọ́ wọn láti mú ìlérí rẹ̀ ṣẹ. Ìgbà mélòó ni àwa náà ti jẹ́ ẹlẹ́bi fún èyí??
Ọlọ́run máa ń jẹ́ ká mọ ibi tá a máa lọ kó tó sọ ibi tá a máa lọ. Ó ṣeé ṣe kó jẹ́ pé ńṣe ló ń fún wa nírètí, bí a ṣe ń jókòó ní ibi tí kò sí nǹkan tó ń ṣẹlẹ̀. Ibi tó pa rọ́rọ́ ṣe pàtàkì nítorí pé ibẹ̀ la ti máa ń fi ìgbàgbọ́ wa hàn, a sì máa ń fún ìgbàgbọ́ wa lókun. A máa ń kọ́ ẹ̀kọ́, a máa ń ṣègbọràn, a máa ń ní sùúrù, a sì máa ń ní ìforítì níbi tí kò sí ìró.
Ó ṣe pàtàkì gan-an pé ká jẹ́ olóòótọ́ ní àwọn ibi tí kò ti sí ariwo, dípò ká máa ṣe ohunkóhun láti mú kí nǹkan tètè yí pa dà fún Ọlọ́run. Bákan náà, a ò ní fẹ́ ṣe ìpinnu kan lọ́nà tí kò bá ìfẹ́ Ọlọ́run mu, a ò sì ní fẹ́ ṣe ohun tí Ọlọ́run fẹ́ ká ṣe..
Nínú ibi tí kò sí ariwo, a máa ń mọ ohùn Ọlọ́run àti ìdákẹ́jẹ́ẹ́ rẹ̀. Tá a bá ṣe ohun tí kò tọ́ láì fetí sí Ọlọ́run, a lè fi ohun tí Ọlọ́run ṣèlérí fún wa sínú ewu tàbí ká máà mú un ṣẹ. Sárà àti Ábúráhámù pinnu pé àwọn ò ní sin Ọlọ́run. Wọn ò pa ìlérí Ọlọ́run tì, àmọ́ wọ́n mú kí ìgbésí ayé wọn àti tàwọn ẹlòmíì nira ju bó ṣe yẹ lọ.
Lọ́pọ̀ ìgbà, tá a bá ń kánjú láti mú ìlérí kan ṣẹ, a máa ń gbìyànjú láti ṣe ohun tó máa ran Ọlọ́run lọ́wọ́ bíi ti Sárà àti Ábúráhámù. Má ṣe ṣe ohun tó o ti ṣèlérí nípa ṣíṣàì dúró de Ọlọ́run níbi tí kò sí ìró. Jẹ́ kí Ọlọ́run parí iṣẹ́ rẹ̀ nínú rẹ àti fún ọ. Rí gbogbo ohun tí Ọlọ́run ní lọ́kàn fún ọ nípa fífi tọkàntọkàn gbádùn àwọn ohun tí kò tíì bà jẹ́, kó o sì máa pa àwọn ìlérí rẹ̀ mọ́. Má ṣe sún, má ṣe ṣiyèméjì, má ṣe ṣàròyé, tàbí ṣe àbá, kàn dúró dìgbà tí o bá ti rí i. Ọlọ́run ní ohun kan tó fẹ́ ṣe fún ìlérí rẹ̀ àti fún ìgbésí ayé rẹ.
Nípa Ìpèsè yìí
Àwọn àkókò kan tí a gbá ìlérí Ọlọ́run mú, ṣùgbọ́n a kò rí ayé wa kí ó máa dọ́gba pẹ̀lú ìlérí náà tí Ọlọ́run fún wa. Ẹ̀wẹ̀ àkókò wà tí a bára wa ní oríta ní ìrìnàjò ayé wa, nígbàtí à ń gbára lé Ọlọ́run láti darí ipa ọ̀nà ayé wa, ṣùgbọ́n ìdákẹ́ rọ́rọ́ ni ohùn tó fọ̀ sí wa. Ètò ẹ̀kọ́ ọlọ́jọ́-7 yìí yóò sọ̀rọ̀ sí ọkàn rẹ nípa bí a ti ún rìn nínú ìfẹ́ Ọlọ́run nígbàtí ó dàbíi pé Ó dákẹ́ jẹ́.
More