Ọ̀nà Méje Pàtàkì sí Èrò Tí Ó Tọ́Àpẹrẹ

Seven Keys To Emotional Wholeness

Ọjọ́ 3 nínú 7

Ọ̀nà Kẹta: Gbà Pé Ọlọ́run Máa Dá Àwọn Àṣìṣe Rẹ Yọ

Gbogbo ènìyàn ló ní nǹkan kan nípa ara wọn tí wọn kò fẹ́ràn. Olúkúlùkù wa ló máa ń fẹ́ láti pọkàn pọ̀ sórí àwọn àléébù àti ibi tá a kù díẹ̀ káàtó sí dípò àwọn ibi tá a dára sí. Ìwà ẹ̀dá nìyẹn. Àmọ́, àwọn nǹkan kan wà nínú ìgbésí ayé tí a kò lè yí padà. Bí àpẹẹrẹ, o ò lè yí ìdílé tí wọ́n bí ẹ sí pa dà, o ò sì lè yí ẹ̀yà tàbí ìrísí rẹ pa dà. Àwọn àìlera àti àìlera kan wà tí kò ṣeé yí pa dà. ṣùgbọ́n nígbà tí o bá dojú kọ àwọn ohun tí kò lè yí padà nípa ara rẹ tí ó sọ ọ́ di àgbàyanu àti àrà ọ̀tọ̀, ó bọ́gbọ́n mu fún ọ láti gbà pé nínú ọgbọ́n tí kò lópin ti ọlọ́run, ọ̀nà tí ó gbà dá ọ nìyẹn.

Àwọn nǹkan kan wà nínú ìgbésí ayé tí kò ṣeé yí padà nítorí ayé tó ò ń gbé. Bí àpẹẹrẹ, ó lè má ṣeé ṣe fún ọ láti yí bí àwọn òbí rẹ ṣe kọ ara wọn sílẹ̀ pa dà tàbí bí àwọn ọmọ rẹ ṣe wà nínú ipò tó léwu tàbí tí wọ́n ń hùwà tó lè ba nǹkan jẹ́ padà. Ṣùgbọ́n o lè gbàdúrà pé kí Olúwa mú ìmúláradá wá fún ìwọ àti àwọn olólùfẹ́ rẹ

Àmọ́ ṣá o, àwọn nǹkan kan wà nípa rẹ, irú ẹni tó o jẹ́ àti bí nǹkan ṣe máa ń rí lára rẹ, tó o yí padà. Bí àpẹẹrẹ, ó lè máa ṣe ẹ́ bíi pé o máa ń jowú tàbí pé o máa ń tètè bínú. Ẹ jẹ́ kí n fi dá yín lójú pé ìwà ìlara àti ìbínú jíjinlẹ̀ jẹ́ ìwà téèyàn máa ń kọ́. O lè bẹ Olúwa láti wo ọ sàn kúrò nínú owú àti ìbínú rẹ, kí ó sì ràn ọ́ lọ́wọ́ láti gbẹ́kẹ̀lé Òun àti àwọn ẹlòmíràn.

Nítorí náà, báwo lo ṣe lè rí ìwòsàn nínú ìmọ̀lára rẹ? Lákọ̀ọ́kọ́ ná, o ní láti mọ ìwà tó o mọ̀ pé kò dùn mọ́ Ọlọ́run nínú, kó o sì bẹ̀ ẹ́ pé kó dárí jì ẹ́ nítorí pé o jẹ́ kí ìwà yìí gbilẹ̀ lọ́kàn rẹ. Èkejì, béèrè lọ́wọ́ Rẹ̀ pé kó wo ọ sàn kúrò nínú èrò yìí. Ẹ̀kẹta, fún un láyè láti ṣe ohunkóhun tó bá yẹ kó ṣe nínú ìgbésí ayé rẹ kó lè mú ọ padà bọ̀ sípò. Lákòótán, jẹ́ kí ìgbàgbọ́ rẹ dá ọ lójú pé Ọlọ́run ń ṣiṣẹ́ nínú ìgbésí ayé rẹ àti pé yóò mú ọ lára dá ní àkókò tirẹ̀ àti níbàámu pẹ̀lú àwọn ọ̀nà tirẹ̀.

Ọlọ́run jẹ́ aláàánú. Ó máa ń dárí jini, ó máa ń wo èèyàn sàn, ó sì ṣèlérí pé òun máa ràn ẹ́ lọ́wọ́ ní gbogbo ibi tó o bá ti lè bá a sọ̀rọ̀. "Wàyí o, kí Ọlọ́run àlàáfíà fúnra rẹ̀ sọ yín di mímọ́ ní kíkún; kí a sì pa gbogbo ẹ̀mí yín, ọkàn yín àti ara yín mọ́ láìsí àléébù ní wíwàníhìn-ín Olúwa wa Jésù Kristi. Olùṣòtítọ́ ni ẹni tí ó pè yín, ẹni tí yóò ṣe é pẹ̀lú" (1 Tẹsalóníkà. 5:23-24).

Ìwé mímọ́

Ọjọ́ 2Ọjọ́ 4

Nípa Ìpèsè yìí

Seven Keys To Emotional Wholeness

Ó kéré jù àwọn ohun méje pàtàkì ló wà tí ó jé pípé nínú ọ̀nà láti wá ohun tí ó dára jùlọ ti Ọlọrun ní fún ìmọ̀lára ayé rẹ. O kò nílò láti tẹ́lẹ̀ àwọn wọ̀nyí ní ṣíṣe è tẹ́lẹ̀. Dara pọ̀ mọ́ Dókítà Charles Stanley bí ó ṣé ń ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ọ láti kọ́ àwọn ìṣesí pàtàkì nínú ìgbésí ayé rẹ tí yóò ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ọ láti dàgbà sí púpọ̀ nínú ẹmí àti àwọn ìmọ̀lára rẹ. Ṣe àwàrí àwọn ẹ̀kọ́ kíkà diẹ sii bí èyí ní intouch.org/plans.

More

A fẹ́ dúpé l'ọ́wọ́ In Touch Ministries fún ìpésé ètò yìí. Fún àlàyé síwájú síi, ṣe àbẹ̀wò: https://www.intouch.org/reading-plans