Gbogbo ohun wà ni ìparọ́rọ́: Gbígbà Jésù' Simi ni Kérésìmesì Èyí Àpẹrẹ
Ojó Kejì: Rántí dáradára Olórun
Gbogbo wa lo ni ìgbàgbé ápákan ti okàn, a ń gbàgbé ènì ti Olórun jé àtipe ohun Tó ti se fún wa láti ojó kan sí mìíràn. Bí ìwo, èmi náà gbódò rán ara mi létí lọ́dọọdún kọ̀ọ̀kan ènì ti Jésù àti ìdí ìbí Rè se jé lọ́nà ìyanu gan—sùgbón ki i se nítorí okàn mi kò mò sùgbón nítorí okàn mi yéé láti wa ni kàyéfì. Gégé bí òrò ogbó yen se lo, ojúlùmọ̀ n fa ìtẹ́ńbẹ́lú, àtipe ó ṣeni láàánú pé, àwon okàn wa pàdánù èrò-ìtúmọ̀ ìyàlẹ́nu yen.
Èyí ni ara ìdí ti a fún àwon ọmọ Ísírẹ́lì ni ìtóni láti rántí àwon isé ìyanu Olórun déédéé: ki àwon àti àwon omo wón máa lè gbàgbé, àmó pèlú torí pé àjọṣe àti agbára máa dúró làkòtun nínú àwon okàn wón.
Bí à n se fojú sọ́nà fún àsìkò Kérésìmesì àti gbogbo ìmúrasílè tón lo pèlú è, ó rorùn láti kó wonú siṣẹ̀dá ôgbà dáradára onítura kékére ti wa. Torí náà à gbódò mọ̀ọ́mọ̀ ní ìrántí dáradára Olórun: méjèèjì ènì Tó jé àti ohun Tó ti se.
Ònà tó rewà láti se yen ní láti ṣàṣàrò lórí àwon orúko Jésù, èkúnréré àsìkò aládùn Kérésìmesì nípa mimọ̀ àwon òpò ònà Tó fi súmó ìtòsí wa pàápàá nísinsìnyí.
Bí ayíbíríbírí òkúta dáyámọ́ǹdì gígé dídányanran nínú ìmọ́lẹ̀ oòrùn, ń ṣàṣàrò lórí àwon orúko Jésù’ sáájú wa láti kan sáárá sí òpò onírúurú apá ti Rè, kọ̀ọ̀kan tó rewà ní ti rè, àmó nígbà tí wón wa lápapò wà nínú àwòrán àgbàyanu ti Omo Olórun mú ènìyàn láti gbà wa là.
Nítorí náà mo ké sí è láti dúró díè nísinsìnyí àti rántí dára dára Olórun nípa gbigbájú mọ́ àwon orúko Jésù, ko nínú ọ̀ọ̀kan lára àwon àkọ́sórí asotélè onilemọ́lemọ́ ti Òlùgbàlà wa:
Jésù ni Ìmánúẹ́lì, Olórun pèlú wa, Ẹlẹ́dàá tó ní gbogbo ògo àti agbára àti àse síbè sèpinnu láti wonú aiyé wa bí omo kékére kí Ó baà lè gbé pèlú àwon àyànfẹ́ Rè àti da ìbáṣepò padà sípò pèlú wa.
Jésù ni Òrò Olórun, èkúnréré Ìfihàn àti óye ijumọsọrọpọ Olórun, àti tààràtà jù lo àti ìhìn iṣẹ́ ti ara Rè ti Olórun lè fún wa, wà lárọ̀ọ́wọ́tó si gbogbo àwon tó bá wá A.
Jésù ni Ènì Mímó Olórun, títànyòò ninú ọláńlá àti alákòóso ninú àse, ìjépípé láìsí èsè, ènì tí ìjémímó Rè kò halè mó wa àmó fún wa ni ìdí láti rètí Nítorí Òun nìkan wò wa nínú òdodo àtọ̀runwá àti fún wa.
Ìkésíni: Orúko Jésù wo ni o dá yàtọ̀ sí o? Dúró fúngbà díè kí o ṣàṣàrò lórí órò èdá Rè, nígbà náà se àkàtúnkà tàbí ṣàkọsílẹ̀ àwon ònà pàtó ti Orúko Rè fi bá o lọ̀tún níbi tí o wa lónìí.
Nípa Ìpèsè yìí
Ni àsìkò yìí láti wà ni onímùkẹ́ẹ̀kẹ̀, àmó tún n ṣiṣẹ́ lọ́wọ́ gan. Tẹ̀ lé mi ká lọ fún àkókò díè péré ti ìsimi àti sise ìjosìn tí o máa gbé o ró jákèjádò làálàá àríyá àsìkò náà. Tá gbé karí ìwé Mímú àwọn ewé odò kúrò ní Àwon Orúko Jésù: Bíbò Onífọkànsìn , Ètò kíkà onífọkànsìn ojó márùn-ún yìí yóò ṣamọ̀nà rè láti gbà Jésù’ simi ni Kérésìmesì nípa gbígbà àsìkò láti rántí dáradára Rè, fi áìní rè hàn, máa wá ìdákêjêjê Rè, áti gbékèlé pé olóòótọ́ Ni i.
More