Títẹ̀lé Jésù Olùgbèjà WaÀpẹrẹ

Following Jesus Our Mediator

Ọjọ́ 2 nínú 7

Jesu ati Talaka

Òṣì gba orísirísi ọ̀nà, ti ẹ̀mí àti ohun elo. Jésù ran àwọn tó wà nínú ipò òṣì orísirísi lọ́wọ́.

Lati inu Bibeli iwadi kan ti a ko ni Afrika àkọsílẹ̀ ohun èlò tí àkọ́lé “Ọ̀ṣì ti Ẹ̀mí”:

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn òtòṣì péjọ láti gbọ́ ìwàásù Jésù lórí òkè. Wọ́n mọ̀ wípé àwọn nílò ìranlọ́wọ́ ojoojúmọ́ lati gbé ìgbésí ayé wọn. Jésù ṣe àkíyèsí wọn ósì ṣe ìlérí Ìjọba Ọlọ́run fún wọn, èyí tí ó túmọ̀ sí ayọ̀, ìmúláradá, àti ìbùkún Ọlọ́run tí ó kún. Láti rí i gbà wọ́n ní láti mọ àìní wọn fún un. Jésù fi òtòsì ṣàkàwé àìní gbogbo ènìyàn láti sún mọ́ Ọlọ́run lẹ́yìn tí wọ́n ti mọ òṣì tiwọn fúnra wọn.

Àwọn ènìyàn tí ó ní àìní ti ara nigbà gbogbo ní ìwà kékeré àti ìwúrí díẹ̀ láti ṣe ohunkóhun. Wọ́n ní ìrẹ̀wẹ̀sì, wọn ò sì lè rí ìdí kankan láti máa gbé ìgbésí ayé wọn. Pàápàá, irú àwọn ènìyàn bẹ́ẹ̀ lérò pé wọn kò lè gbé ìrètí wọn sínú ètò ìṣèlú tàbí àwùjọ èyíkéyìí. Ayé àti ìwà ìrẹ́jẹ rẹ̀ ti ba ẹ̀mí wọn jẹ́ nípasẹ̀ òṣì. Ní àwọn àkókò àìnírètí wọ̀nyẹn, Ìjọba Ọlọ́run nìkan ló ń pèsè ìrètí fún ìmúbọ̀sípò

Ìjọba Ọlọ́run kì í ṣe ti tálákà tàbí ọlọ́rọ̀, bí kò ṣe fún gbogbo ẹni tí ó bá mọ̀ pé wọ́n nílò rẹ̀. Bí a bá jẹ́ òtòṣì, a kò gbọ́dọ̀ tẹ́ńbẹ́lú ìmọ̀ tá a ní nípa ipò òṣì nígbà tó bá jẹ́ ká lóye bí a ṣe nílò Ọlọ́run tó. Òye ti àìní tiwa ni ó jẹ́ kí á jogún ìjọba ọ̀run gẹ́gẹ́ bí tiwa.

Ronú tàbí kí o jíròrò

Ní àwọn ọ̀nà wo ni o ti ní ìrírí òsì tàbí àìṣedéédé ní ìgbésí ayé rẹ? Báwo ni àwọn ìrírí wọ̀nyí ṣe nípa lórí ìgbésí ayé rẹ àti ọ̀nà tí o ń gbà gbé?

Kí nìdí tó fi ṣe pàtàkì pé Ìjọba Ọlọ́run kì í ṣe ti ọlọ́rọ̀ nìkan, tàbí fún àwọn tó ní àǹfààní nínú ìgbésí ayé?

Báwo ni ìwà ìrẹ́jẹ ayé yìí àti ipò òṣì ṣe lè ràn wá lọ́wọ́ láti mọ̀ pé a nílò Ọlọ́run?

Àwọn ọ̀nà wo ni ọ̀rọ̀ Jésù gbà jẹ́ ìhìn rere fún àwa tá a dojú kọ àìṣèdájọ́ òdodo?

Ìwé mímọ́

Day 1Day 3

Nípa Ìpèsè yìí

Following Jesus Our Mediator

Oníbárà tó f'ọ́jú kan tó ń kígbe rara ní ẹ̀bá ọ̀nà, obìnrin kan tí ìgbé-ayé rẹ̀ kò tọ̀nà ní ojú mùtúmùwà tó mọ̀ọ́ṣe, òṣìṣẹ́ ìjọba kan tí gbogbo ènìyàn kórìíra – báwo ni ìkankan nínú àwọn ènìyàn yìí tí àwùjọ ti ta dànù ṣe lè ní ìrètí ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú Ọlọ́run mímọ́? Pẹ̀lú àwọn ìlanilọ́yẹ̀ látinú ìwé Lúùkù nínú Bíbélì Àṣàrò fún Afrika, a ó máa tẹ̀lé Jésù bí ó ti ńṣe ìparẹ́ àwọn àlà tó wà láàárín Ọlọ́run àti àwọn tí a ti gbá sí ẹ̀gbẹ́ láwùjọ.

More

A fẹ́ dúpẹ́ lọ́wọ́ Oasis International Ltd fún mímú kí ètò yìí ṣeé ṣe. Fún ìsọfúnni síwájú sí i, jọ̀wọ́ lọ sí: http://Oasisinternationalpublishing.com