Wíwá Ọkàn Ọlọ́run Lójoojúmọ́ - Ọgbọ́nÀpẹrẹ
Ọrọ̀ Ọgbọ́n
Ọgbọ́n dà bí owó. Iye rẹ̀ kií máa ń dín kù bọ́jọ́ ti ń gorí ọjọ́. Tó o bá ń fi ọgbọ́n kún ìgbésí ayé rẹ déédéé, wàá di ọlọ́rọ̀ nínú ọ̀nà ọlọ́run Ọlọ́run. Ìdí nìyẹn tó fi ṣe pàtàkì pé kó o ní ọgbọ́n ju ohunkóhun mìíràn lọ nínú ìgbésí ayé rẹ. Ọgbọ́n túmọ̀ sí kéèyàn lè fi ìyàtọ̀ sáàárín ohun tó tọ́ àtohun tí kò tọ́, kéèyàn sì mọ ohun tó jẹ́ òtítọ́ àti ohun tó wà pẹ́ títí. Ọ̀rẹ́ rẹ ni yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti ṣẹ́gun àwọn ọ̀tá rẹ. Sátánì ò lè borí ọgbọ́n Ọlọ́run. Má ṣe gbìyànjú láti fi òye rẹ tí ó kùnà borí èṣù. Kàkà bẹ́ẹ̀, fi ohun ìjà ọgbọ́n pa á run. Ìgbésí ayé tó bá dá lórí ọgbọ́n lè fara da ìyípadà àti ìṣòro (Òwe 28:26). Ọgbọ́n máa jẹ́ kó o máa fi ojú tí Ọlọ́run fi ń wo nǹkan wò ó. Ó jẹ́ ohun tó lè gba ẹni tó fẹ́ rì sínú òkun là, ó jẹ́ atọ́nà fún ẹni tó fẹ́ rìnrìn àjò, ó sì tún jẹ́ ìmọ́lẹ̀ sí ipò tó ṣókùnkùn tó sì ṣòroó lóye.
Ọgbọ́n dà bí wúrà, kì í sì í fìgbà gbogbo rọrùn láti rí wúrà. Ìye kan wà tá a gbọ́dọ̀ san. Ìye kan wà tá a gbọ́dọ̀ san téèyàn bá rí i, tó sì rí i (Òwe 16:16).
Irun funfun kì í ṣe ẹ̀rí pé o ti di ọlọ́gbọ́n, àmọ́ ìrírí tó o ti ní lè mú kó o di ọlọ́gbọ́n. Ó ṣeé ṣe kéèyàn jẹ́ arúgbó òmùgọ̀ tàbí kó jẹ́ ọlọ́gbọ́n ju ọjọ́ orí rẹ̀ lọ. Yálà o jẹ́ ọ̀dọ́ tàbí àgbàlagbà, o gbọ́n tàbí o ní ìwọ̀nba òye tó yẹ kó o ní, o lè ní ọgbọ́n.
Ìbẹ̀rù Ọlọ́run ni ọgbọ́n ti ń bẹ̀rẹ̀, ó sì ń parí rẹ̀. Ìbẹ̀rù Ọlọ́run túmọ̀ sí pé kó o fi ọkàn àti èrò inú rẹ fi ẹ̀kọ́ rẹ̀ sílò (Òwe15:33). Ọgbọ́n kì í jẹ́ kéèyàn jẹ́ ẹni tí kò ní àjọṣe kankan pẹ̀lú Ọlọ́run. Ọgbọ́n túmọ̀ sí pé kó o máa ṣàṣàrò lórí àwọn ọ̀nà àti òtítọ́ Rẹ̀. O máa ń fi tọ̀wọ̀tọ̀wọ̀ béèrè lọ́wọ́ Rẹ̀ pé kí nìdí tó fi ń ṣe nǹkan, kí ló ń ṣe, àti pé báwo ló ṣe ń ṣe é. Gẹ́gẹ́ bí ọmọlẹ́yìn Ọlọ́run, a ní èrò inú Kristi. Tá a bá ń ṣàṣàrò lórí Ọ̀rọ̀ rẹ̀, tá a sì lóye òtítọ́ rẹ̀, ọgbọ́n á bẹ̀rẹ̀ sí í ṣàkóso nínú ìgbésí ayé wa ojoojúmọ́. Pẹ̀lú oore ọ̀fẹ́ Ọlọ́run, ọgbọ́n yóò jẹ́ kó o lè fi ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà ṣe ìpinnu tó dára jù lọ.
Ọgbọ́n lè yanjú ìṣòro tó ṣòroó yanjú, kó sì yanjú rẹ̀ lọ́nà tó rọrùn. Ọgbọ́n ní agbára àrà ọ̀tọ̀ láti mọ ohun tó wà lọ́kàn àwọn èèyàn àti ohun tó ń sún wọn ṣe nǹkan, ó sì máa ń jẹ́ kí wọ́n mọ ohun tó wà lọ́kàn wọn.Ọgbọ́n jẹ́ ẹni tó ń gbèjà òye àti òtítọ́. Ó wúlò gan-an.
Ọgbọ́n ti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run wá, ó sì ń gbé lọ́dọ̀ rẹ̀. Ó ní àmì ìtajà náà àti ẹ̀tọ́ ọjà náà. Ẹnikẹ́ni tó bá gbìyànjú láti sọ pé òun ló ṣe é lè pàdánù ẹ̀tọ́ tó ní láti lò ó. Ẹ̀mí ìrẹ̀lẹ̀ àti ọgbọ́n máa ń jẹ́ kéèyàn ṣe ìpinnu tó mọ́gbọ́n dání. Máa fara balẹ̀ tẹ́tí sí àwọn ọlọ́gbọ́n, kó o sì kẹ́kọ̀ọ́ lára wọn. Èyí lè mú kó o bọ́ lọ́wọ́ ìbànújẹ́ ọkàn tó lè mú kó o pàdánù àjọṣe rẹ pẹ̀lú ẹnì kan tàbí kó o bọ́ lọ́wọ́ ìnira tó lè mú kó o pàdánù owó rẹ. Jẹ́ ọlọ́gbọ́n; fetí sí Ọlọ́run àtàwọn olùkọ́ Rẹ̀ ọlọ́gbọ́n.
O ní ọgbọ́n láti fi ọgbọ́n fúnni, kí o sì pín ọrọ̀ ọgbọ́n fún àwọn tí ó ń bójú tó ọ dáadáa.
Nípa Ìpèsè yìí
Wíwá Ọkàn Ọlọ́run Lójoojúmọ́ jẹ́ ètò ẹ̀kọ́ kíkà ọlọ́jọ́ 5 tí a ṣètò rẹ̀ láti ru 'ni sóké, pe'ni níjà àti láti ràn wá lọ́wọ́ lójú ọ̀nà ìgbé-ayé ojoojúmọ́. Gẹ́gẹ́ bí Boyd Bailey ṣe sọ, " Wá A kódà nígbàtí kò wù ọ́ ṣe, tàbí nígbàtí ọwọ́ rẹ kún fún iṣẹ́, Òun yíó sí san ọ l'ẹ́san ìjẹ́ olódodo rẹ." Bíbélì sọ pé, "Ìbùkún ni fún àwọn tí ńpa ẹ̀rí Rẹ̀ mọ́, tí sì ńwá A kiri tinú-tinú gbogbo." Sáàmù 119:2
More