Àyànfẹ́ Ni Ọ́Àpẹrẹ

You Are Loved

Ọjọ́ 1 nínú 4

Ìfẹ́ Ṣe Pàtàkì

Ẹ nífẹ̀ẹ́ ara yín lẹ́nì kìíní-kejì gẹ́gẹ́ bí mo ti nífẹ̀ẹ́ yín.(Jòhánù 15:12)

Nígbà táwọn èèyàn bá ń wá ìdáhùn sí àwọn ìbéèrè tó jẹ mọ́ ìgbésí ayé, ọ̀kan lára ìbéèrè tó máa ń jẹ wọ́n lógún jù lọ ni ìdí tí nǹkan fi wà. Kí nìdí tó fi jẹ́ pé ohun kan wà dípò ohun kan tí kò sí? Ọ̀rọ̀ kan ṣoṣo ni Bíbélì fi dáhùn ìbéèrè yẹn, ìyẹn ni ìfẹ́. Ìfẹ́ Ọlọ́run ni agbára tó mú kí àgbáálá ayé wà. Ìfẹ́ Ọlọ́run ni ìdí tí a fi dá èmi àti ìwọ, àti ìdí tá a fi ṣì wà láàyè láti mí èémí ní àkókò yìí gan-an. Ìfẹ́ ni Ọlọ́run ní lọ́kàn, ó sì fẹ́ kí àwa èèyàn náà ní irú ìfẹ́ bẹ́ẹ̀. Ìfẹ́ ni àmì tó ga jù lọ tó fi hàn pé ìwàláàyè ẹ̀dá èèyàn tòótọ́.

Àwọn ọ̀rọ̀ tí Jésù sọ fún àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ nínú yàrá òkè ní alẹ́ ọjọ́ tó lò kẹ́yìn láyé rẹ̀ jẹ́ ohun kan tó dà bí ohun tí ìdílé àwọn ọmọlẹ́yìn rẹ̀ fẹ́ láti ṣe. Ìtọ́ni pàtàkì tó fún wọn ṣe ṣókí ó sì rọrùn: ”Ẹ máa nífẹ̀ẹ́ ara yín lẹ́nì kìíní-kejì bí mo ti nífẹ̀ẹ́ yín.”

Ọ̀kan lára ohun tí Bíbélì sọ kedere ni pé ìfẹ́ bíi ti Kristi nìkan ló lè mú kéèyàn ṣàṣeyọrí. Gbogbo ẹ̀bùn àti agbára yòókù ti di asán, gbogbo irú àṣeyọrí mìíràn ti di asán, níbi tí ìfẹ́ kò bá sí. Gẹ́gẹ́ bí onímọ̀ ìsìn ńlá náà Karl Barth ṣe sọ, gbogbo àṣeyọrí ìgbésí ayé rẹ, láìsí ìfẹ́, dà bí ìlà àwọn òfo tí kò ní nọ́ńbà tó dára ní iwájú: bó ti wù kí ìlà náà gùn tó, kò sí nǹkan kan.

Báwo ni ìfẹ́ tòótọ́ ṣe rí? Ó jọ Jésù, lóòótọ́. 

Bó o ṣe ń gbàdúrà, bẹ Ọlọ́run pé kó ràn ẹ́ lọ́wọ́ kó o lè túbọ̀ máa fìfẹ́ hàn bíi rẹ̀ lójoojúmọ́. 

Ìwé mímọ́

Ọjọ́ 2

Nípa Ìpèsè yìí

You Are Loved

Ọlọ́run fẹ́ràn rẹ. Ẹnikẹ́ni tí o kò báà jẹ́, ipele tó wù kí o gbé wà ní ìgbésí ayé rẹ, Ọlọ́run fẹ́ràn rẹ! Nínú oṣù yí, nígbà tí a bá ńṣe àjọyọ̀ ìfẹ́, má gbàgbé pé ìfẹ́ Ọlọ́run sí ọ ju gbogbo ìfẹ́ tó kù lọ. Nínú ẹ̀kọ́ ẹlẹ́sẹẹsẹ ọlọ́jọ́ mẹ́rin yìí, ri ara rẹ bọ inú ìfẹ́ Ọlọ́run.

More

A fẹ́ dúpẹ́ lọ́wọ́ Words of Hope fún ìpèsè ètò yìí. Fún àlàyé síwájú síi, jọ̀wọ́ lọ sí: https://www.woh.org/youversion