Àṣẹ̀ṣẹ̀gbàgbọ́Àpẹrẹ

Àṣẹ̀ṣẹ̀gbàgbọ́

Ọjọ́ 3 nínú 3

Ìmúdúró ìgbé ayé ìjọba Ọlọ́run

Àtúnbí ènìyàn sí inú ìgbàlà fara pẹ́ ìbí ọmọ tuntun sí ìyá rẹ̀. Bí ìyá ṣe ní ojúṣe láti tọ́jú ọmọ rẹ̀ nípa pípèsè mílìkì, ó nígbà gbọ́ tuntun tí a ti bí sí inú ìjọba Ọlọ́run ni à ń retí ìdagbà rẹ̀.

Gẹ́gẹ́ bí ọmọ tuntun, onígbàgbọ́ yẹ "kó pòǹgbẹ mílìkì ti ẹ̀mí" ti ọ̀rọ̀ Ọlọ́run kí wọ́n lè máa dàgbà nínú ìgbàlà wọn. Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run ni atọ́ka tó ń tọ́ sọ́nà àti ró igbe ayé tuntun nínú Krístì lágbára. Agbára ńlá àti ìyè ni a rí nínú kíka àti ṣíṣe àmúlò ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, èyí máa ń yọrí sí àyípadà àti ìsọdọ̀tun ọkàn ènìyàn.

Àdúrà jẹ́ ohun èlò pàtàkì mìíràn fún ìdàgbàsókè onígbàgbọ́. Ó jẹ́ ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú Ọlọ́run, ríró onígbàgbọ́ lágbára, pípèsè ìdarí àti ọgbọ́n láti la ayé já. Àdúrà máa ń sọ ìbáṣepọ̀ láàrin Ọlọ́run àti ènìyàn di ọ̀tun, ríran onígbàgbọ́ lọ́wọ́ láti wu Ọlọ́run.

Ìgbé ayé tuntun ti onígbàgbọ́ níí ṣe pẹ̀lú fífi ara mọ́ àṣà tuntun, ètò àlàkalẹ̀ àti ìgbàgbọ́. Ó jẹ́ dandan láti wà ní ìdàpọ̀ pẹ̀lú àwọn mìíràn tí ó jẹ́ onígbàgbọ́ nínú Jésù Krístì ní gbogbo ìgbà, nítorí àwọn akẹgbẹ́ ti àtẹ̀yìnwá lè má ní òye tàbí fara mọ́ ìpinnu yìí.

Onígbàgbọ́ mi ọ̀wọ́n, ìhìn ni ó yẹ kí o wà - pẹ̀lú òmìnira nínú Krístì. Ríi dájú pé ó wà ní òmìnira o kò sí ní àjọṣe pọ̀ pẹ̀lú ohun àtijọ́ mọ́. Dàgbà nínú ìgbàlà rẹ nípa ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, àdúrà, àti àwùjọ Krìstẹ́nì.

Ọjọ́ 2

Nípa Ìpèsè yìí

Àṣẹ̀ṣẹ̀gbàgbọ́

Jésù Krístì wá kú fún ẹ̀ṣẹ̀ wa kí a lè ní ìyè àìnípẹ̀kun. Àtúnbí sínú ayé tuntun ni. Nítorí náà ó ṣe pàtàkì pé kí onígbàgbọ́ tuntun ní òye ìhùwàsí, àǹfààní àti àṣà ayé tuntun yìí.

More

A yoo fẹ lati dupẹ lọwọ Mount Zion Faith Ministry fun ipese eto yii. Fun alaye diẹ sii, jọwọ ṣabẹwo: https://mountzionfilm.org/