Kíni Ìfẹ́ Tòótọ́?Àpẹrẹ
![What Is True Love?](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fimageproxy.youversionapi.com%2Fhttps%3A%2F%2Fs3.amazonaws.com%2Fyvplans%2F31668%2F1280x720.jpg&w=3840&q=75)
Ní Ìparí
Tí a bá ṣe àgbéyẹ̀wò gbogbo ohun tí a ti kọ́ tí a sì ti jíròrò lé láti bí ọjọ́ mẹ́ta sẹ́yìn, njẹ́ ọkàn rẹ wa ń pòngbẹ láti mọ ìfẹ́ tòótọ́ ati láti fẹ́ràn Olúwa nítòótọ́? A nílò Olúwa. Òun nìkan ló lè fi ohun tó jẹ́ ìfẹ́ àìṣẹ̀tàn hàn wá, yóò sì tún kọ́ wa ní ọ̀nà tí a ó fi já ẹ̀ṣẹ̀ tó so mọ́ wa típẹ́típẹ́ sọnú. Pípa ara ẹ̀ṣẹ̀ jẹ́ ohun tí a níláti máa ṣe títí ayé. Ó túmọ̀ sí pé á nílátí máa gbé ìfẹ́ ti ara tì LÓJOOJÚMỌ́, kí á sì máa "rìn pẹ̀lú ìgbàgbọ́". A ní láti máa Pa Òtítọ́ Mọ́ Lọ́kàn Wa, kí òtítọ́ sì jẹ́ ìhùwàsí wa lójoojúmọ́. A gbọ́dọ̀ bọ́ agbádá irọ́, ẹran ara, èṣù àti ayé sọnù, kí á gbé agbádá òtítọ́ tíí ṣe ọ̀rọ̀ Ọlọ́run wọ̀ nípa ìrànlọ́wọ́ ti È̩mí Mímọ́. Bí a bá ṣe lè gbé gbogbo ìfẹ́kúfẹ̀ àti ìrọ̀rùn ẹ̀ṣẹ̀ jù sẹ́gbẹ̀ kan tó ni a ó ṣe lè gbádùn ìwàláàyè àti ayọ̀ Krístì tó, bẹ́ẹ̀ náá ni àfẹ́rí wa fún Un yó máa gbòòrò si. Ayé wa yóò yí padà bí a ti ń tún ọkàn àti ẹ̀mí wa ṣe. A ó ní ìfẹ́ láti gbé ayé ẹ̀ṣẹ̀ tì, a ó sì dìrọ̀ mọ́ ìtùnú àti ọ̀nà Krístì tí yó mú wa mọ ayọ̀ atì ìgbádùn tó wà nínú ìfẹ́ òtítọ́. A ó ní ìrírí ìfẹ Rẹ̀ nínú wa, àti nípasẹ̀ ìrírí yìí, ète Ọlọ́run fún wa yóò wá sí ìmúṣẹ bí a ṣe kọ ọ́ nínú Katikísímù ti Westminster pé: Kínni kókó òpín ènìyàn? Kókó òpin ẹ̀dá ènìyàn ni láti f'ògo fún Ọlọ́run kí á sì gbádùn Rẹ̀ títí ayé!
Ẹ jẹ́ k'á gbàdúrà, "Mo nífẹ̀ Rẹ Olúwa, nítorí pé ò ń gbọ́ ohùn mi àti ẹ̀bẹ̀ mi fún àánú. A ti tú ìfẹ́ Rẹ sínú ọkàn mi nípasẹ̀ È̩mí Mímọ́ tí a ti fi fún mi. O ṣeun o, Olúwa!"
Pípa Ọ̀rọ̀ Òtítọ́ Mọ́ Sínú Ọkàn:
Láti òní lọ, máa yan àwọn ẹsẹ̀ Ìwé Mímọ́ tí oó máa fi sọ́kàn.
Pípa ẸRAN ARA:
È̩ṣẹ̀ wo ni ẹsẹ̀ Ìwé Mímọ́ tí o kọ sílẹ̀ ń báá wí nínú ayé rẹ?
Mímú Òtítọ́ Wá Sí Gbangba:
Àwọ́n nnkan wo ní pàtó lo nílò láti jọ̀wọ́ nínú èrò rẹ, ìṣesí rẹ àti ìhùwàsí rẹ kí ayé rẹ k'ó lè bọ̀wọ̀ fún Ọlọ́run?
Tí a bá ṣe àgbéyẹ̀wò gbogbo ohun tí a ti kọ́ tí a sì ti jíròrò lé láti bí ọjọ́ mẹ́ta sẹ́yìn, njẹ́ ọkàn rẹ wa ń pòngbẹ láti mọ ìfẹ́ tòótọ́ ati láti fẹ́ràn Olúwa nítòótọ́? A nílò Olúwa. Òun nìkan ló lè fi ohun tó jẹ́ ìfẹ́ àìṣẹ̀tàn hàn wá, yóò sì tún kọ́ wa ní ọ̀nà tí a ó fi já ẹ̀ṣẹ̀ tó so mọ́ wa típẹ́típẹ́ sọnú. Pípa ara ẹ̀ṣẹ̀ jẹ́ ohun tí a níláti máa ṣe títí ayé. Ó túmọ̀ sí pé á nílátí máa gbé ìfẹ́ ti ara tì LÓJOOJÚMỌ́, kí á sì máa "rìn pẹ̀lú ìgbàgbọ́". A ní láti máa Pa Òtítọ́ Mọ́ Lọ́kàn Wa, kí òtítọ́ sì jẹ́ ìhùwàsí wa lójoojúmọ́. A gbọ́dọ̀ bọ́ agbádá irọ́, ẹran ara, èṣù àti ayé sọnù, kí á gbé agbádá òtítọ́ tíí ṣe ọ̀rọ̀ Ọlọ́run wọ̀ nípa ìrànlọ́wọ́ ti È̩mí Mímọ́. Bí a bá ṣe lè gbé gbogbo ìfẹ́kúfẹ̀ àti ìrọ̀rùn ẹ̀ṣẹ̀ jù sẹ́gbẹ̀ kan tó ni a ó ṣe lè gbádùn ìwàláàyè àti ayọ̀ Krístì tó, bẹ́ẹ̀ náá ni àfẹ́rí wa fún Un yó máa gbòòrò si. Ayé wa yóò yí padà bí a ti ń tún ọkàn àti ẹ̀mí wa ṣe. A ó ní ìfẹ́ láti gbé ayé ẹ̀ṣẹ̀ tì, a ó sì dìrọ̀ mọ́ ìtùnú àti ọ̀nà Krístì tí yó mú wa mọ ayọ̀ atì ìgbádùn tó wà nínú ìfẹ́ òtítọ́. A ó ní ìrírí ìfẹ Rẹ̀ nínú wa, àti nípasẹ̀ ìrírí yìí, ète Ọlọ́run fún wa yóò wá sí ìmúṣẹ bí a ṣe kọ ọ́ nínú Katikísímù ti Westminster pé: Kínni kókó òpín ènìyàn? Kókó òpin ẹ̀dá ènìyàn ni láti f'ògo fún Ọlọ́run kí á sì gbádùn Rẹ̀ títí ayé!
Ẹ jẹ́ k'á gbàdúrà, "Mo nífẹ̀ Rẹ Olúwa, nítorí pé ò ń gbọ́ ohùn mi àti ẹ̀bẹ̀ mi fún àánú. A ti tú ìfẹ́ Rẹ sínú ọkàn mi nípasẹ̀ È̩mí Mímọ́ tí a ti fi fún mi. O ṣeun o, Olúwa!"
Pípa Ọ̀rọ̀ Òtítọ́ Mọ́ Sínú Ọkàn:
Láti òní lọ, máa yan àwọn ẹsẹ̀ Ìwé Mímọ́ tí oó máa fi sọ́kàn.
Pípa ẸRAN ARA:
È̩ṣẹ̀ wo ni ẹsẹ̀ Ìwé Mímọ́ tí o kọ sílẹ̀ ń báá wí nínú ayé rẹ?
Mímú Òtítọ́ Wá Sí Gbangba:
Àwọ́n nnkan wo ní pàtó lo nílò láti jọ̀wọ́ nínú èrò rẹ, ìṣesí rẹ àti ìhùwàsí rẹ kí ayé rẹ k'ó lè bọ̀wọ̀ fún Ọlọ́run?
Ìwé mímọ́
Nípa Ìpèsè yìí
![What Is True Love?](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fimageproxy.youversionapi.com%2Fhttps%3A%2F%2Fs3.amazonaws.com%2Fyvplans%2F31668%2F1280x720.jpg&w=3840&q=75)
Gbogbo ènìyàn ló fẹ́ mọ̀ ohun ti ìfẹ́ tòótọ́ jẹ́. Sùgbọ́n ènìyàn péréte ló màá ń wo ohun tí Bíbélì sọ nípa ìfẹ́. Ìfẹ́ jẹ́ ọ̀kan pàtàkì nínú àwọn àkòrí inú Bíbélì àti ìsúra tó ṣe pàtàkí jùlọ ní ìgbé-ayé Krìstìẹ́nì. Ẹ̀kọ́ yìí làti Ilé-iṣẹ́ ìránṣẹ́ Thistlebend ṣe àgbéyẹ̀wò ìtumọ̀ ìfẹ́ ní ìlànà Bíbélì àti bí a ṣe lè fẹ́ràn Ọlọ́run àti àwọn ẹlòmíràn.
More
A fẹ́ dúpẹ́ lọ́wọ́ ilé-iṣẹ́ ìránṣẹ́ Thistlebend fún ìpèsè ẹ̀kọ́ yìí. Fún àlàyé síi, jọ̀wọ́ kàn sí: www.thistlebendministries.org