Joṣua Ìfáàrà
Ìfáàrà
Ìgbé ayé Joṣua kún fún òtítọ́, onírúurú àṣeyọrí àti ìbọ̀wọ̀ fún. A mọ̀ ọ́n fún ìgbẹ́kẹ̀lé tí ó jinlẹ̀ nínú Ọlọ́run àti bí ọkùnrin tí ó wà nínú ẹ̀mí. Gẹ́gẹ́ bí ọ̀dọ́, ó gbé ìgbé ayé tó korò ní oko ẹrú ní ilẹ̀ Ejibiti, ó rí agbára ńlá àti iṣẹ́ ìyanu bí àwọn ọmọ Israẹli ṣe bọ́ lọ́wọ́ ogun àwọn ọmọ Ejibiti nígbà tí omi Òkun pínyà níwájú wọn. Nígbà tí wọ́n wà ní Sinai, Joṣua ló tún darí àwọn ọmọ Israẹli láti ṣẹ́gun àwọn Amaleki. Òun nìkan ni ó tún tẹ̀lé Mose lọ sí orí òkè mímọ́ níbi tí wọ́n ti gba àpáta òfin. Joṣua ni ẹni tí a yàn láti ṣojú ìran tirẹ̀ Efraimu nígbà tí a rán ayọ́lẹ̀wò méjìlá lọ sí Kenaani láti lọ wo ilẹ̀ wọn. Júù gbogbo rẹ̀ lọ, ìránṣẹ́ tí Ọlọ́run yàn ló jẹ́ láti mú kí iṣẹ́ Mose parí àti láti mú kí àwọn ọmọ Israẹli dé ilẹ̀ ìlérí.
Kókó-ọ̀rọ̀
i. Wíwọ ilẹ̀ náà 1.1–5.12.
ii. Gbígba ilẹ̀ náà 5.13–12.24.
iii. Pínpín ilẹ̀ náà 13–21.
iv. Ìsọ̀kan àti òtítọ́ sí Olúwa 22–24.
Currently Selected:
Joṣua Ìfáàrà: YCB
Highlight
Share
Copy
Want to have your highlights saved across all your devices? Sign up or sign in
Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde-Òní
Ẹ̀tọ́ àdàkọ © 2009, 2017 by Biblica, Inc.
A lò ó nípa ìgbàyọ̀ǹda láti ọwọ́ Bíbílíkà Inc. Ààbò lórí ẹ̀tọ́ àdàkọ yìí múlẹ̀ jákèjádò àgbáyé.
Yoruba Contemporary Bible
Copyright © 2009, 2017 by Biblica, Inc.®
Used by permission of Biblica, Inc.® All rights reserved worldwide.